ผลการแข่งขัน

BELARUS: Pershaya Liga
Round 7
31/05 - 20:00 Orsha 0 : 2 FC Gomel
31/05 - 19:00 Arsenal Dzyarzhynsk 4 : 2 Naftan
30/05 - 22:00 FC Slonim 1 : 1 Mikashevichi
30/05 - 20:00 Lida 0 : 0 Chimik Svetlogorsk
30/05 - 19:00 Volna Pinsk 2 : 3 Lokomotiv Gomel
30/05 - 18:00 Sputnik 2 : 1 Krumkachy
Round 6
24/05 - 18:00 Naftan 0 : 1 Smorgon
24/05 - 17:00 Krumkachy 2 : 0 Arsenal Dzyarzhynsk
23/05 - 23:00 FC Gomel 2 : 0 Volna Pinsk
23/05 - 22:00 Mikashevichi 1 : 2 Lida
23/05 - 21:00 Orsha 4 : 0 Chimik Svetlogorsk
23/05 - 20:00 Oshmyany 1 : 0 FC Slonim
Round 5
17/05 - 20:00 FC Slonim 0 : 1 Smorgon
17/05 - 18:00 Krumkachy 1 : 0 Naftan

โปรแกรมการแข่งขัน

BELARUS: Pershaya Liga
Round 7
31/05 - 21:00 Smorgon VS Oshmyany
Round 8
13/06 - 21:00 Mikashevichi VS Smorgon
13/06 - 22:00 Arsenal Dzyarzhynsk VS Sputnik
13/06 - 23:00 FC Gomel VS Lida
14/06 - 20:00 Chimik Svetlogorsk VS FC Slonim
14/06 - 21:00 Naftan VS Oshmyany
14/06 - 22:00 Lokomotiv Gomel VS Orsha
Round 9
20/06 - 21:00 Sputnik VS Naftan
20/06 - 22:00 Lida VS Lokomotiv Gomel
20/06 - 23:00 Volna Pinsk VS Arsenal Dzyarzhynsk
21/06 - 20:00 Oshmyany VS Mikashevichi
21/06 - 21:00 FC Slonim VS FC Gomel
21/06 - 22:00 Orsha VS Krumkachy

ตารางคะแนน

No. Name MP W D L G+ G- GD PTS Form
1. Promotion - Vysshaya Liga Lokomotiv Gomel 6 4 2 0 19 8 11 14
2. Promotion - Vysshaya Liga Smorgon 6 4 2 0 6 1 5 14
3. Promotion - Vysshaya Liga (Promotion) Sputnik 7 4 2 1 8 7 1 14
4. Krumkachy 7 4 1 2 13 8 5 13
5. Volna Pinsk 7 3 1 3 10 11 -1 10
6. Arsenal Dzyarzhynsk 5 3 0 2 7 8 -1 9
7. Orsha 6 3 2 1 10 5 5 8
8. Lida 7 3 2 2 11 7 4 8
9. Oshmyany 6 2 1 3 7 7 0 7
10. FC Slonim 7 1 2 4 4 9 -5 5
11. FC Gomel 5 2 2 1 9 4 5 3
12. Mikashevichi 7 0 1 6 5 14 -9 1
13. Chimik Svetlogorsk 7 0 1 6 2 19 -17 -8
14. Pershaya Liga (Relegation - Play Offs) Naftan 7 1 3 3 8 11 -3 -9

ดาวซัลโวล์

No. Player Team Goals Assists
1. Senkevich Y. Lida 7 0
2. Solovei A. Lokomotiv Gomel 6 0
3. Gomza D. FC Gomel 3 0
3. Kiyko A. Arsenal Dzyarzhynsk 3 0
3. Klenye P. Lokomotiv Gomel 3 0
3. Lebedev D. Krumkachy 3 0
3. Mistulov A. Smorgon 3 0
3. Shabanov I. Lokomotiv Gomel 3 0
3. Vaskov A. FC Gomel 3 0
3. Zheleznikov G. Orsha 3 0
11. Azerski E. Mikashevichi 2 0